เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา คณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมแสดง มุฑิตาจิตแด่ ครูเบญจวรรณ แจ่มฟ้า ที่ลาออกจากการปฏิบัติหน้าที่การสอน เพื่อพัฒนาตนเองในการเข้าสู่อาชีพครูในอนาคต ณ กิจกรรมหน้าเสาธง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/650630-2-709x1024.jpg)