วันที่ ๙ มีนาคม ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบเกียรติบัตรแก่คณะครูและนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ที่ไปร่วมแสดงดนตรีในงาน ลอยกระทง เผาเทียนเล่นไฟ จังหวัดสุโขทัย ที่จัดขึ้นระหว่างวันที่ ๒๙ ตุลาคม – ๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ ที่ผ่านมา เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้คณะครูและนักเรียน ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/มอบเกียรติบัตรนักเรียนแสดงศักยภาพในงานล-709x1024.jpg)