เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา และคณะกรรมการบริหารโรงเรียน ร่วมวางแผน สำรวจหาพื้นที่บริเวณสนามกีฬาทางด้านทิศตะวันตกเฉียงใต้ (ข้างสนามฟุตซอล) ในการทำสนามวอลเลย์บอลชายหาด ให้เหมาะสมกับการพัฒนาอัจฉริยภาพสู่ความเป็นเลิศของกีฬาวอลเลย์บอลของนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/650630-709x1024.jpg)