เมื่อวันที่ 18 มีนาคม 2564 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางสุภาพ ไฝสัมฤทธิ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา นางน้ำเงิน สำอางค์ยอด และนายธรรมกีรติ บวบมี ครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการคณะกรรมการขับเคลื่อนหลักสูตรสุโขทัยเมืองสร้างสรรค์ด้านหัตถกรรมและศิลปะพื้นบ้าน เพื่อเป็นการร่วมสืบสาน และอนุรักษ์มรดกแผ่นดินเมืองสุโขทัย ณ ห้องประชุมสุโขทัย เทรเชอร์ รีสอร์ท แอนด์ สปา
ประชุมเชิงปฏิบัติการคณะกรรมการขับเคลื่อนหลักสูตรสุโขทัยเมืองสร้างสรรค์ด้านหัตถกรรมและศิลปะพื้นบ้าน
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/640318.jpg)