วันที่ ๙ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นายจีระศักดิ์ พวงขจร ผู้กำกับนักศึกษาวิชาทหาร นำนักศึกษาวิชาทหารจิตอาสา ชั้นปีที่ ๒ และนักเรียน โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เข้าร่วมในพิธีฌาปนกิจศพ นายกฤษณะ บัวเผื่อน บิดาของเด็กหญิงชนัญญา บัวเผื่อน นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ณ วัดดอนสัก ต.ไกรกลาง อ.กงไกรลาศ จ.สุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/66.7.9-รดจิตอาสางานศพ-724x1024.jpg)