เมื่อวันที่ 3 มกราคม 2563 โรงเรียนกงไกรลาศวิทยาจัดกิจกรรมทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา ทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง และกิจกรรมวันคริสต์มาส และวันขึ้นปีใหม่ ซึ่งกิจกรรมเด่นของงานคือการจับสลากแจกของขวัญปีใหม่ให้กับนักเรียน อาทิ กีตาร์โปร่ง จักรยานพับได้ เงินสด หมอหุงข้าว หูฟัง ตุ๊กตา ผ้าหุ่ม ขนม และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์ของขวัญจากคณะครู บุคลากร และผู้ใหญ่ใจดีหลายท่าน โดยมีนายประกอบ พงศ์พันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมวันคริสต์มาส ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ณ หอประชุมศรีเมือง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
กำจัดลูกน้ำยุงลาย
วันที่ 17 พฤษภาคม พ.…
กิจกรรมการเลือกตั้งประธานนักเรียน
วันที่ 29 – 30…
อบรม พัฒนาคุณธรรม จริยธรรม ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔
วันที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๖…