วันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๖ ในช่วงเช้านายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยครูจีระศักดิ์ พวงขจร ครูจารึก ใบกุ และนักศึกษาวิชาทหารโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมทำบุญ ตักบาตร และปลูกต้นไม้ที่วัดท่าทราย เนื่องในโอกาสมหามงคล วันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๖
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013218.jpg)