วันที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ให้เกียรติเป็นประธานเปิดกิจกรรมวันภาษาไทยแห่งชาติ ตามโครงการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนด้านภาษาไทย จัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนมีทักษะการใช้ภาษาเพื่อการสื่อสาร การเรียนรู้ การคิดวิเคราะห์ ทักษะการเขียน การฟัง การพูดแสดงความคิดเห็น การใช้ภาษาที่ถูกต้องรวมถึงได้เรียนรู้ความเป็นมาและตระหนักถึงความสำคัญของภาษาไทย นำโดยคณะครูกลุ่มสาระภาษาไทย ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ อาคารเรียน สำนักงาน ห้องเรียน และโรงอาหาร
เมื่อวันที่ 11 พฤศจิ…
โรงเรียนกงไกรลาศวิทยามอบน้ำดื่มให้กับสถานที่ศูนย์พักคอย
วันที่ 11 ตุลาคม 256…
ระดมทุนเงินทอดผ้าป่าสามัคคี ปรับภูมิทัศน์ถนนภายในโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
วันที่ 2 มิถุนายน 25…