วันที่ 27 มกราคม พ.ศ. 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ งานอนามัยโรงเรียน และโภชนาการ นำนักเรียนสมาชิกชุมนุม อย.น้อย เข้าร่วมกิจกรรมตรวจหาสารปนเปื้อนในอาหาร กับเจ้าหน้าที่สาธารณสุข เพื่อความปลอดภัย ถูกสุขลักษณะทางด้านโภชนาการ แก่คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ณ โรงอาหาร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/ตรวจสารในอาหาร-709x1024.jpg)