วันที่ ๒๖ กรกฎาคม ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะครู และบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมกิจกรรมจากวันสุนทรภู่ สู่วันภาษาไทย จัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนมีทักษะการใช้ภาษาเพื่อการสื่อสาร การเรียนรู้ การคิดวิเคราะห์ ทักษะการเขียน การฟัง การพูดแสดงความคิดเห็น การใช้ภาษาที่ถูกต้องรวมถึงได้เรียนรู้ความเป็นมาและตระหนักถึงความสำคัญของภาษาไทย นำโดยคณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ออกตรวจเยี่ยม และมอบเครื่องอุปโภค บริโภค ให้กับสถานที่กักตัว
วันที่ 23 สิงหาคม พ.…
ประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ตำแหน่งรอง ผอ. สังกัด สพม.สุโขทัย
เมื่อวันที่ 23 มิถุน…