วันที่ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2565 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นประธานเปิดกิจกรรมค่ายพอเพียง ประจำปีการศึกษา 2565 จัดขึ้นโดยงานศูนย์การเรียนตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เพื่ออบรมให้ความรู้หลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง หลักคุณธรรมพื้นฐาน (เสาเข็มชีวิต) และการวางแผนทางการเงิน โดยครูแกนนำ จำนวน 4 คน และนักเรียนแกนนำจำนวน 4 คน ให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 จำนวน 208 คน ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ออกแนะแนวการศึกษาให้กับนักเรียนชั้น ป.6 และ ม.3 ในเขตพื้นที่บริการของโรงเรียน
ออกแนะแนวการศึกษาให้กับนักเรียนชั้น ป.6 และ ม.3 ในเขตพื้นที่บริการของโรงเรียน เพื่อเป็นแนวทางในการศึกษาต่อในชั้น ม.1 และ ม.4
ร่วมพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ในหลวงรัชกาลที่ 9
วันที่ 13 ตุลาคม 256…
มอบของขวัญสวัสดีปีใหม่ ให้กับคณะกรรมการสถานศึกษาของโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
นายประกอบ พงศ์พันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมผู้บริหาร และตัวแทนคณะครู บุคลากร มอบของขวัญสวัสดีปีใหม่ ให้กับคณะกรรมการสถานศึกษาของโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา