เมื่อวันที่ 2 กันยายน 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานเปิดกิจกรรมค่ายคอมพิวเตอร์ “สร้างเกมออนไลน์ด้วย SCRATCH” เพื่อให้นักเรียนบูรณาการความรู้ในวิชาวิทยาการคำนวณกับสื่ออิเล็กทรอนิกส์ โดยใช้สถานการณ์ ที่นักเรียนสนใจมาประยุกต์ในการสร้างสรรค์เกม และสามารถนำความรู้ที่ได้ไปต่อยอดในอนาคตได้ โดยมี นางสิราวรรณ ศรีม่วง นางอรสา ศรีสันต์ และนายอนันตชัย เพ็ชรรี่ เป็นวิทยากร ณ ห้องคอมพิวเตอร์ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
แสดงศักยภาพทางด้านดนตรีสากล และทักษะอาชีพ ตลาดริมยม อำเภอกงไกรลาศ
เมื่อวันที่ 6 สิงหาค…
การประกวดผลงาน Good Practice กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ปีการศึกษา
เมื่อวันที่ 4 สิงหาค…