เมื่อวันที่ 6 กรกฎาคม 2564 นายสิงห์เพชร สุทธิ รองผู้อำนวยการสำนักงาน เขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา จำนวน 40 คน เข้ารับการฉีดวัคซีนโควิด-19 เข็มที่ 2 เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันหมู่ตามนโยบายของรัฐบาล ณ โรงพยาบาลกงไกรลาศ
โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อม ! เข้ารับการฉีดวัคซีนโควิด-19 เข็ม 2
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2021/07/640706.jpeg)