วันที่ ๑๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วย นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน รองผู้อำนวยการฯ คณะครูและนักเรียนร่วมถวายองค์ผ้าป่าสามัคคี ปิดทองนมัสการหลวงปู่เกตุ โดยมีคณะครูและนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาร่วมแสดงศักยภาพ การแสดงดนตรีขับกล่อมแขกผู้มีเกียรติในพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีครั้งนี้ ณ วัดศรีเมือง
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/ทอดผ้าป่าสามัคคีวัดศรีเมือง-709x1024.jpg)