เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้คณะครูชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 นำนักเรียนเข้าร่วมโครงการอบรมสมาธิในโรงเรียน เพื่อให้นักเรียนมีเจตคติที่ดีต่อพระพุทธศาสนา การปฏิบัติสมาธิภาวนา และเกิดศรัทธามุ่งมั่นที่จะแก้ไขและพัฒนาตนเองให้ประพฤติปฏิบัติตนอย่างมีคุณธรรม โดยสถาบันพลังจิตตานุภาพ สาขา 245 วัดไพรงาม ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/660217-709x1024.jpg)