เมื่อวันที่ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2566 โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา นำโดยนายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา คณะผู้บริหาร คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ยินดีต้อนรับ สถาบันการจัดการปัญญาภิวัฒน์ ที่มาแนะแนวการศึกษาต่อให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เกี่ยวกับแนวทางการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษา ณ ฐานกิจกรรมชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/660620-709x1024.jpg)