วันที่ ๑๙ มกราคม ๒๕๖๗ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้มอบหมายให้ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน รองผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้พร้อมด้วยคณะครูระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๔ ร่วมกิจกรรมพัฒนาคุณธรรมจริยธรรม สวดมนต์ ทำสมาธิ ฟังพระธรรมเทศนา เพื่อสร้างจิตสำนึกตระหนัก ในคุณงามความดี โดยได้รับความเมตตาจากพระศรีวชิรกวี (กายสิทธิ์ สิทฺธาภิภู ป.ธ.๙) รองเจ้าคณะจังหวัดสุโขทัยเจ้าอาวาสวัดบึงครอบศรัทธาราม มาเป็นผู้ให้การอบรมในครั้งนี้ ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/421103524_344140708535342_6033649043775206942_n.jpg)