เมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2563 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และคณะครู ศึกษาดูงานการจัดทำหลักสูตร เพื่อเตรียมความพร้อมในการเปิดห้องเรียนพิเศษ ด้านภาษาอังกฤษ-คณิตศาสตร์ (English- Mathematics Program) : EMP ในระดับมัธยมศึกษาตอนต้น และตอนปลาย ณ โรงเรียนอุดมดรุณี อำเภอเมือง จังหวัดสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/631215-709x1024.jpg)