เมื่อวันที่ 28 ธันวาคม 2563 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้นางสายทอง หลากจิตร เป็นตัวแทนวางพานพุ่มดอกไม้สดและถวายความเคารพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ในกิจกรรมวันสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ณ พลับพลาที่ประทับ บ้านเลขที่ 29 หมู่ 3 บ้านใหม่สุขเกษม ตำบลบ้านใหม่สุขเกษม อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/631228-709x1024.jpg)