เมื่อวันที่ 9 สิงหาคม 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน ดูแลสภานักเรียนเข้าอบรมโครงการรัฐสภาสัญจรเพื่อเด็กเเละเยาวชน ประจำปีงบประมาณ 2565 ผ่านระบบออนไลน์ Zoom เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้การปกครองระบบประชาธิปไตย บทบาท อำนาจหน้าที่ของรัฐสภา บทบาทของเยาวชนกับการมีส่วนร่วมทางการเมืองในการพัฒนาประเทศให้ยั่งยืน เพื่อนำไปปรับใช้กับการทำงาน และขับเคลื่อนกิจกรรมของสภานักเรียนต่อไป ณ ห้องประชุม 50 ปี โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/650708-1-709x1024.jpg)