วันที่ 29 ตุลาคม 2565 วงมังคละโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมขบวนพิธีเปิดงานประเพณีลอยกระทง เผาเทียน เล่นไฟ จังหวัดสุโขทัย โดยมีครูน้ำเงิน สำอางค์ยอด เป็นผู้ดูแลและควบคุมนักเรียน ซึ่งได้รับการสนับสนุนจาก นายสารัตน์ พวงเงินผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นอย่างดี ณ อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย อ.เมือง จ.สุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/651029-709x1024.jpg)