วันที่ 4 มกราคม พ.ศ.2566 นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วย นางสาวกฤตยาพร อมรวัฒนานุกูล หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้เข้าร่วมประชุมวางแผนและนำเสนอรูปแบบการจัดกิจกรรม เพื่อเตรียมความพร้อมในการจัดงานวันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ณ ห้องประชุมเขาหลวง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย โดยมีนายสุดเขต สวยสม เป็นประธานการประชุม
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/ประชุมจัดงานวันพ่อขุน-709x1024.jpg)