เมื่อวันที่ 6 พฤษภาคม 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมประชุมเตรียมความพร้อม ก่อนเปิดภาคเรียนที่ 1/2565 ในโอกาสนี้ ได้มีการแนะนำครูที่ย้ายมาปฏิบัติหน้าที่สอนที่โรงเรียนกงไกรลาศวิทยาจำนวน 2 คน ครูต่างชาติจำนวน 2 คน และนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ จากสถาบันการศึกษาหลาย พร้อมทั้งแนะนำและทบทวนระเบียบปฏิบัติราชการ ระเบียบวินัยครูและจรรยาบรรณวิชาชีพครู ให้กับคณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ได้รับทราบ ณ ห้องประชุมไทยคม โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
ประชุมเตรียมความพร้อม ก่อนเปิดภาคเรียน1/2565
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/282762851_5066043196825410_1077367689659190422_n.jpg)