วันที่ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 ว่าที่ร้อยตรีศักดิ์ธรรมนุญ หงษ์ทอง ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้นำนางสาวปริญญาดา ปั้นทิม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/1 เข้าร่วมการประกวดบรรยายธรรม ประจำปี พ.ศ. 2566 ระดับภาคคณะสงฆ์ (ภาค5) ช่วงชั้นที่ 3 และช่วงชั้นที่ 4 ณ วิทยาลัยสงฆ์พุทธชินราช มหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย จังหวัดพิษณุโลก
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/บรรยายธรรม1-709x1024.jpg)