วันที่ 10 สิงหาคม พ.ศ. 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้นางสมพร สินสมุทร ครูชำนาญการพิเศษ ปฏิบัติหน้าที่กรรมการตัดสิน Best Practices และนางพิสมร คงสุวรรณ์ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ ร่วมถอดบทเรียน และนำเสนอผลงานนวัตกรรมวิธีปฏิบัติที่ดี (Good Practices) เพื่อคัดเลือก พัฒนา และประเมินผลสู่วิธีการปฏิบัติที่เป็นเลิศ (Best Practices) กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ ของโรงเรียนในสังกัด สพม.สุโขทัย ณ ศูนย์สาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม โรงเรียนศรีนคร
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013452-709x1024.jpg)