เมื่อวันที่ ๓ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นายจีระศักดิ์ พวงขจร และ นายจารึก ใบกุ ผู้กำกับนักศึกษาวิชาทหาร นำนักศึกษาวิชาทหารจิตอาสาชั้นปีที่๒ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เข้าร่วมโครงการจิตอาสาเราทำความดีด้วยหัวใจ เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี ณ วัดดอนสัก อ.กงไกรลาศ จ.สุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/66.6.3-รดิตอาสา-ทำดีด้วยหัวใจ-วันเฉลิมราชินี-วัดดอนสัก-709x1024.jpg)