วันที่ ๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ และ ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน รองผู้อำนวยการฯ ให้การต้อนรับ นางสายทอง หลากจิตร ตัวแทนศิษย์เก่า ซึ่งมีความประสงค์มามอบทุนการศึกษาให้แก่นักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา โดยมีทุน “นักเรียนประพฤติดีมีใจรักเรียนภาษาอังกฤษ” และทุน “นักเรียนประพฤติดีมีจิตอาสา” จำนวน ๑๒ ทุน ทุนละ ๕๐๐ บาท ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/ครูสายทองมอบทุนการศึกษา9ก.พ.66-709x1024.jpg)