วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน รองผู้อำนวยการโรงเรียนฯ และงานอนามัยโรงเรียน นำครู นักเรียนกลุ่มเสี่ยงเข้ารับการตรวจคัดกรองด้วย Antigen Test Kit (ATK) เพื่อการเฝ้าระวังการค้นหาเชิงรุก และการคัดกรองควบคุมโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 โดยได้รับความอนุเคราะห์การตรวจ จากเจ้าหน้าที่สาธารณสุข อำเภอกงไกรลาศ ซึ่งมีผู้รับการตรวจคัดกรองจำนวนทั้งหมด 77 คน ซึ่งผลการตรวจคัดกรองไม่พบผู้ติดเชื้อ ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ระดมทุนเงินทอดผ้าป่าสามัคคี ปรับภูมิทัศน์ถนนภายในโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
วันที่ 2 มิถุนายน 25…
ให้ความรู้เรื่องการรู้เท่าทันสื่อ บุหรี่ไฟฟ้าและพิษภัยของยาเสพติด
วันที่ 11 สิงหาคม พ.…