วันที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ให้เกียรติเป็นประธานเปิดกิจกรรมวันภาษาไทยแห่งชาติ ตามโครงการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนด้านภาษาไทย จัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนมีทักษะการใช้ภาษาเพื่อการสื่อสาร การเรียนรู้ การคิดวิเคราะห์ ทักษะการเขียน การฟัง การพูดแสดงความคิดเห็น การใช้ภาษาที่ถูกต้องรวมถึงได้เรียนรู้ความเป็นมาและตระหนักถึงความสำคัญของภาษาไทย นำโดยคณะครูกลุ่มสาระภาษาไทย ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/วันภาษาไทย-709x1024.jpg)