วันที่ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นายจีระศักดิ์ พวงขจร และนายจารึก ใบกรุ ครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา นำนักศึกษาวิชาทหารจิตอาสา เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระกุศล ฉลองพระชนมายุ 8 รอบ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ณ ลานหน้าที่ว่าการอำเภอกงไกรลาศ อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/อ่านสาร์น-709x1024.jpg)