เมื่อวันที่ 2 กันยายน 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางจิตจุฑา สุขสมจิตร์ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานเปิดกิจกรรมค่ายคอมพิวเตอร์ “สร้างเกมออนไลน์ด้วย SCRATCH” เพื่อให้นักเรียนบูรณาการความรู้ในวิชาวิทยาการคำนวณกับสื่ออิเล็กทรอนิกส์ โดยใช้สถานการณ์ ที่นักเรียนสนใจมาประยุกต์ในการสร้างสรรค์เกม และสามารถนำความรู้ที่ได้ไปต่อยอดในอนาคตได้ โดยมี นางสิราวรรณ ศรีม่วง นางอรสา ศรีสันต์ และนายอนันตชัย เพ็ชรรี่ เป็นวิทยากร ณ ห้องคอมพิวเตอร์ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
Active Learning ด้วยกระบวนการคิดขั้นสูงเชิงระบบ GPAS 5 Steps
วันที่ 21 กันยายน 25…
สอบกลางภาค ประจำภาคเรียนที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ ร
วันที่ ๑๙ กรกฎาคม ๒๕…
มอบเกียรติบัตร
เมื่อวันที่ 5 สิงหาค…