เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2566 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและคณะครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เข้ารับการประเมินสถานศึกษาปลอดบุหรี่ และเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ประเมินโดยหัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมการศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย ร่วมกับหน่วยงานราชการต่างๆ ณ ห้องประชุมไทยคม โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/660111-709x1024.jpg)