วันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๗ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้มอบหมายให้นางสาวชลกาล แก้วทุ่ง และนางสาวอภิวรรณ แก้วภูสี ได้คุมการทดสอบภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร ตามแนว CEFR (Digital testing) ระดับ A1 – A2 จัดโดยกระทรวงศึกษาธิการ เพื่อเป็นของขวัญวันเด็ก ให้แก่เด็ก และเยาวชนประจำปี ๒๕๖๗ ณ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/420940670_344136191869127_7153064954949638617_n.jpg)