วันที่ ๒๗ มกราคม ๒๕๖๗ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางนิภาวรรณ เกตุสาคร และนางสาวชลกาล แก้วทุ่ง ครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เข้าร่วมอบรมกลยุทธ์ การจัดการเรียนรู้เชิงรุก Active Learning ที่สอดคล้องกับ ๘ ตัวชี้วัดและตอบโจทย์ระดับการปฏิบัติที่คาดหวังตามเกณฑ์ ว PA โดยวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ รองโทนี่ ตะวัน แสงทอง รองผู้อำนวยการโรงเรียนไทรโยคมณีกาญจน์วิทยา จังหวัดกาญจนบุรี ณ ห้องประชุมนพมาศ โรงเรียนอุดมดรุณี
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/425364052_352109694405110_1221206543735126092_n.jpg)